#
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
โรงเรียน
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
1 การงานอาชีพ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ
1.เด็กหญิง วิภาดา น้ำนวล
2.เด็กหญิง รุจิรา สมนึก
3.เด็กหญิง รัตน์มณี น้ำกรอง
1.นาง ยุพิน สังคะรินทร์
2.นางสาว กาญจนา ศรีวงค์
2 การงานอาชีพ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
96.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ
1.เด็กหญิง ประภาพร สังกา
2.เด็กหญิง จิราภา เนื่องภา
3.เด็กหญิง พิมพ์วิภา สร้อยทอง
1.นาง ยุพิน สังคะรินทร์
2.นาง จตุพร นรเนตร
3 การงานอาชีพ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ
1.เด็กหญิง อารีรัตน์ โคตภักดี
2.เด็กหญิง พัชริดา เนียมพันธ์
3.เด็กหญิง อรัญญา วรรณทอง
1.นาง ทัศนาพร แก้วกัณหา
2.นาง มัสลิน แก้วกัณหา
4 การงานอาชีพ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
93.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ
1.เด็กหญิง กัญญานี น้ำนวล
2.เด็กหญิง นาริสา จำนงค์
3.เด็กหญิง บัณฑิตา เนียมพันธ์
1.นาง ทัศนาพร แก้วกัณหา
2.นาง มัสลิน แก้วกัณหา
5 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านภูดินพัฒนา
1.เด็กชาย วิศรุต แสนดี
2.เด็กหญิง จารุวรรณ ปรือปรัก
3.เด็กหญิง นัยนา อุ่นแก้ว
4.เด็กหญิง ชาลิษา โพธิสาร
5.เด็กหญิง วรกาญจน์ เชียงจันทร์ดี
6.เด็กหญิง กัญญารัตน์ วิทา
7.เด็กหญิง พิณญา พิมมาส
8.เด็กหญิง วรนิษฐา เสาแก่น
9.เด็กชาย ธีรภัทร โพธิสาร
1.นาย บุญญฤทธิ์ บูรณ์เจริญ
2.นางสาว ณัฐกชนันท์ ตุมชาติ
3.นางสาว สุริย์ณิภา บุญเชิญ
6 เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านโนนสูง
1.เด็กหญิง ธันวา ไชยชนะ
1.นาง เชาวณี อินวันนา
7 เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
93.50
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านบักดอง
1.เด็กชาย สรวิชญ์ เชื้อหอม
1.นางสาว จุฑามณี พวงมะลิ
8 เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
92.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านพราน(ประชานุเคราะห์)
1.เด็กชาย นันทวัตร กาทอง
1.นาง กมล ชูกลิ่น
9 เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
93.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ
1.เด็กชาย ชิษณุพงศ์ บุญชัย
1.สิบเอกหญิง จินตหรา อุปสุข
10 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
98.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านดาน
1.เด็กหญิง ภควดี ไชยสุวรรณ
2.เด็กหญิง ชุติมา ไชยชนะ
3.เด็กหญิง จิตรลดา ไชยสุวรรณ
1.นาง ยุวดี โพธิ์ขาว
2.นางสาว ปิยธิดา เดชบุญ
11 เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
91.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านดาน
1.เด็กหญิง วรัญญา ไพรจันดา
2.เด็กหญิง แพรวพรรณ ปานทอง
3.เด็กหญิง สลิลทิพย์ คำลอย
1.นาง ยุวดี โพธิ์ขาว
2.นางสาว ปิยธิดา เดชบุญ
12 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
97.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านกระเบา
1.เด็กหญิง เกษรินทร์ อุตมะ
2.เด็กหญิง วชิรญาณ์ แข็งขัน
3.เด็กหญิง จรรยาภรณ์ ดวงใจ
4.เด็กหญิง สิรินภา ชมภูน้อย
5.เด็กหญิง พรชนก ขันทวี
1.นาง วรัญญา แดนกาไสย
2.นาย อดุลย์สิริ นรภาร
13 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
96.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านดอนข่า
1.เด็กหญิง อนัญญา อนุกูล
2.เด็กหญิง จุฬาลักษ์ วิลา
3.เด็กหญิง สุพิชญา มะปราง
4.เด็กหญิง อาริษา บุญเฟรือง
5.เด็กหญิง ณัฐณิชา เปงคอนสาร
1.นาง อาภรณ์ จันทร์สว่าง
2.นางสาว ปวินันท์ ปานทอง
14 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
97.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านดอนข่า
1.เด็กหญิง ศุภรัตน์ หนูแก้ว
2.เด็กหญิง หนึ่งฤทัย พินองรัมย์
3.เด็กหญิง จิรนันท์ อุรา
4.เด็กหญิง น้ำค้าง บุญมาก
5.เด็กหญิง พลอยภัทรา ฮวดสำราญ
1.นาง อาภรณ์ จันทร์สว่าง
2.นางสาว ศิริลักษณ์ ดวงเนตร
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
96.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านดาน
1.เด็กหญิง ธนาวดี ทาตาสุข
2.เด็กชาย ธีรวัฒน์ คำลอย
1.นาง ยุวดี โพธิ์ขาว
2.นางสาว ปภานัน อุปสุข
16 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านซำตาโตง
1.เด็กหญิง วิจิตรา เหล่าแค
2.เด็กชาย พงศกร ทองสาย
3.เด็กชาย ศุภณัฐ โสดา
1.นาย จักรพงษ์ หน่อคำผุย
2.นางสาว ยุพิน มีผลกิจ
17 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
94.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านซำตาโตง
1.เด็กชาย พีรพล เพชรใสดี
2.เด็กชาย องอาจ พวงแก้ว
3.เด็กชาย ศรายุทธ ทองสาย
1.นาง เบญจลักษณ์ หน่อคำผุย
2.นางสาว เสาวลักษณ์ จันทร์หัวโทน
18 เรียนรวม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
98.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านภูดินพัฒนา
1.เด็กชาย สกล กุสันเทียะ
1.นาย บุญญฤทธิ์ บูรณ์เจริญ
19 หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
91.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ
1.เด็กชาย นันทวัชร์ พรมน้ำ
2.เด็กชาย ภาณุวัฒน์ เนียนแนบ
3.เด็กชาย จิรกิตติ์ พลคำ
1.นาย ชัยศักดิ์ นรเนตร
2.นาง จตุพร นรเนตร
20 เรียนรวม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านโนนสูง
1.เด็กหญิง ธันวา ไชยชนะ
1.นางสาว สุภิชญา จันทะมั่น
21 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านโนนสะอาด
1.เด็กชาย ถิรพุทธิ์ อินทสุข
2.เด็กชาย ธนพลธ์ นวลหงษ์
1.นางสาว อนุธิดา ชูคำ
2.นางสาว ธิดารัตน์ สัญญา
22 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองบัวเรณ
1.เด็กชาย นพรัตน์ โพธิ์อุดม
2.เด็กชาย ณฐกร อุปสุข
3.เด็กชาย จัสติน เวอร์มูแรน
4.เด็กชาย อภิศักดิ์ อังคพนมไพร
5.เด็กหญิง เขมรัตน์ ทรัพยฺ์ลาภ
6.เด็กหญิง วีณารัตน์ บุญเหลือ
7.เด็กหญิง จิราพัชร วงศ์ชัย
8.เด็กชาย อึ้งเจริญ บุญลอด
9.เด็กชาย วินสตั้น ไชยทอง
10.เด็กชาย วีรภัทร สะใบ
11.เด็กชาย ภคนันท์ สมปัญญา
12.เด็กชาย ธรรมรัฐ บุญรอด
13.เด็กชาย ยศกร วิชัยโย
14.เด็กชาย จิรกิตติ์ บุญเติม
15.เด็กชาย ธนากร จันทร์จำนงค์
1.นาย แสงอรุณ แก้วบุตรดี
2.นาย ประกอบ ชอุ่มโพธิ์งาม
3.นาย นลธวัช เนียมจันทร์
4.นางสาว กาญติมา เกิดกล้า
23 ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ
1.เด็กชาย นพดล บุญเฟรือง
2.เด็กหญิง ญานิศา สาหะ
3.เด็กหญิง สุรัมภา ไชยทอง
4.เด็กหญิง อรทัย ทองละมุล
5.เด็กชาย นิเวศน์ บุญขาว
6.เด็กชาย พิณกวี งามรูป
7.เด็กชาย ณัฐดนัย น้ำนวล
8.เด็กชาย วรุตม์ นิลพัฒน์
9.เด็กหญิง แพรวพรรณ เนียนแนบ
10.เด็กหญิง ธัญญาภรณ์ เจริญศรีเมือง
1.นางสาว ธนาภรณ์ เวชกุลสันติ
2.นางสาว วลัยพร เกษอินทร์
3.นางสาว อรุณิศา บุญทอง
24 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
92.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านกระเจา
1.เด็กหญิง ปิ่นมุกดา กางร่มกลาง
1.นางสาว อรทัย บุญทอง
25 เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
81.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านพราน(ประชานุเคราะห์)
1.เด็กหญิง ภีมวรา รินริโก
1.นาย เอกวุฒิ พันวิไลย
26 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านภูดินพัฒนา
1.เด็กหญิง พนธกร ศิลาชัย
1.นาย บุญญฤทธิ์ บูรณ์เจริญ
27 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ
1.เด็กหญิง วันวิสา ท่อนทองแดง
2.เด็กหญิง ปนัดดา ตาลสันเทียะ
3.เด็กหญิง กนกวรรณ กะตะศิลา
4.เด็กหญิง วิไลวรรณ สมนึก
5.เด็กหญิง วริศรา นิลภา
6.เด็กหญิง วรัทยา ก่ำแก้ว
7.เด็กหญิง กรรณิการ์ โสลา
8.เด็กหญิง รัญชนา สุขจันทร์
9.เด็กหญิง ราชาวดี ใยอุบล
10.เด็กหญิง จิรายุ บุตรสัมฤทธิ์
1.นาง สุนีย์ กมลมาลย์
2.นาง สิริมานล์ สอดแก้ว
3.นาย สุพิน สอดแก้ว
28 หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ
1.เด็กชาย กวิน ชินวงศ์
2.เด็กชาย คมไผ่ ลาคำ
3.เด็กชาย วัชรปาน บุญขาว
1.นางสาว กาญจนา ศรีวงค์
2.นาง จตุพร นรเนตร
29 หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ
1.เด็กชาย ญาณภัทร กันยา
2.เด็กหญิง วราพร กิตติกา
3.เด็กชาย พุฒิพงศ์ เกิดเพิ่มดี
1.นาย ชัยศักดิ์ นรเนตร
2.นางสาว กาญจนา ศรีวงค์
30 หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ
1.เด็กชาย ภคพล บุญยง
2.เด็กชาย ศราวุธ บุญขาว
3.เด็กชาย เดชนรินทร์ นิลสุข
1.นาย ชัยศักดิ์ นรเนตร
2.นางสาว กาญจนา ศรีวงค์
31 ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
95.53
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านกระเจา
1.เด็กชาย สุรบดินทร์ นามเมือง
2.เด็กชาย ทินกฤต คำลอย
1.นาง วัลลภา โกฏิยี่
2.นางสาว วราภรณ์ สุดาชาติ
32 ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
96.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านกระเบา
1.เด็กหญิง นัชชนันท์ สิงหชาติ
1.นางสาว ดาวนภา บุญทอง
33 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ
1.เด็กชาย อภิรักษ์ จันทร์นันต์
2.เด็กชาย ธาวิน สุวรรณวงค์
3.เด็กชาย พงศ์พณิช ศรีวงษ์
4.เด็กชาย จริน ปะปาลี
5.เด็กชาย อรรคเดช เกษสาคร
6.เด็กชาย สุริยา โสดแก้ว
7.เด็กชาย ภาสวิชณ์ น้ำนวล
8.เด็กชาย สายธาร แทนคำ
9.เด็กชาย วัชรพงศ์ เบ็ญมาส
10.เด็กชาย ปัญญพัฒน์ แก้วธรรม
1.ว่าที่ร้อยตรี แจ้ง หมู่มาก
2.นาย วีระศักดิ์ นันทะสิงห์
3.นาง เพ็ญศรี นันทะสิงห์
34 คณิตศาสตร์
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3
92.50
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านพราน(ประชานุเคราะห์)
1.เด็กชาย จิรกร บุญใหญ่
1.นางสาว กรวิมล บุญศรัทธา

ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขัน
งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ศรีสะเกษ เขต 4

E-ACADEMIC V.1.3.5 © 2017 |   All Rights Reserved |   By Kanthalak.com & ทีมพัฒนาโปรแกรม