#
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
โรงเรียน
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
1 การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
91.50
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กชาย ไชยวัฒน์ วาไชยะ
2.เด็กชาย ภูวฤทธิ์ อินทะพันธ์
3.เด็กชาย พิชิต กองคำ
1.นาย ใหม่ สาสังข์
2.นาง ภรนภา สาสังข์
2 การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
98.25
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง วัชโรดม ตุ้มคง
2.เด็กหญิง อนุวรรณ อินทะชาติ
3.เด็กหญิง ชฎาภา ศรีไพร
4.เด็กหญิง พิยดา โพธิพันธ์
5.เด็กหญิง เครือวัลย์ คงเมือง
6.เด็กหญิง อรไพลิน คนซื่อ
1.นางสาว วาสนา จันทร์แก้ว
2.นาย ชัยศิริ ตุ้มคง
3.นางสาว สุวนันท์ บุญเพิ่ม
3 การงานอาชีพ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
96.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง สิรินญา เพ็ชรดี
2.เด็กหญิง กมลวรรณ บุตรสมาน
3.เด็กหญิง อารยา หล้ามา
1.นาย ใหม่ สาสังข์
2.นาง อำไพ บุญชาลี
4 การงานอาชีพ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
92.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง พิชย์นาฏ เพชรดี
2.เด็กหญิง เยาวพา ชุมแสง
3.เด็กหญิง ฐิติชญา กาวีระ
1.นาย ชัยศิริ ตุ้มคง
2.นาง เกษตะนา ศรีวรบุญ
5 การงานอาชีพ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง จิราพร ยี่สุ่น
2.เด็กหญิง มณีรัตน์ ลุยตัน
3.เด็กหญิง ภัทรธิดา ภูมี
1.นาง เกษตะนา ศรีวรบุญ
2.นาย ปิยวัฒน์ สลับศรี
6 ภาษาไทย
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6
94.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง ธัญสุดา บุตรสมาน
1.นางสาว จิรนันท์ ตั้งมั่น
7 วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
87.00
5
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง ญาณิศา โทพันธ์
2.เด็กหญิง วรัญญา โทพันธ์
3.เด็กหญิง ปาริชาติ เข็มทอง
1.นางสาว ชุติมา ดิษฐประสพ
2.นาย ปิยวัฒน์ สลับศรี
8 เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
80.00
11
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กชาย วิวิธชัย แดงเหลี่ยม
1.นางสาว จิรนันท์ ตั้งมั่น
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
84.33
5
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง แพรวา มณีกูล
2.เด็กหญิง เสวลักษณ์ สระเงินสิงห์
3.เด็กหญิง ลัคนา บุตรสมาน
4.เด็กชาย สมพร แสนสุข
5.เด็กชาย ธราเทพ จิตตะวงษ์
1.นางสาว พิจิตรา เส้นสุข
2.นางสาว เมธิณี จินดา
10 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
82.00
รองชนะเลิศอันดับ ๒
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง ชลธิชา ชูสวัสดิ์
2.เด็กชาย อดิศักดิ์ สารพงษ์
1.นาง อำไพ บุญชาลี
2.นางสาว เกษแก้ว น้อยมิ่ง
11 เรียนรวม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
96.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง กชกร บุตรสมาน
1.นาย ทองสุข นิ้วทอง
12 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
89.00
8
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง นันทิยา พิมาทัย
2.เด็กหญิง พีชญา วาไชยะ
1.นาง ภาราดา สระสิงห์
2.นาง หอมหวล สีสารี
13 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
81.00
11
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง สุภัสรา ทาบโลหะ
2.เด็กหญิง วรัญญา เรืองฤทธิ์
1.นาง ภาราดา สระสิงห์
2.นาง หอมหวล สีสารี
14 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
89.00
7
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง อนัญญา ลิลัน
2.เด็กหญิง ไอรดา แสนสุข
3.เด็กหญิง อภิชญา เพ็งกระจ่าง
1.นาง สิษฐิพร พิทักษา
2.นาย กันชิด สถิตสุข
15 ภาษาไทย
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
98.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง ไพลิน เกษมะณี
1.นาย ปัญญา เบิกบาน
16 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
98.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กชาย ทัดภูมิ ลาพันธ์
2.เด็กชาย คัมภีร์ อินทะพันธ์
1.นางสาว เกษแก้ว น้อยมิ่ง
2.นาง อำไพ บุญชาลี
17 ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
83.00
7
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง หทัยรัตน์ บัวจูม
2.เด็กหญิง วริศรา อินทะพันธ์
1.นาย ชัยศิริ ตุ้มคง
2.นาย ปัญญา เบิกบาน
18 ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
88.00
5
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านตระกาศขอนแก่น
1.เด็กหญิง อริชา เพ็งกระจ่าง
2.เด็กหญิง ปลิตา โพธิพันธ์
1.นาง อำไพ บุญชาลี
2.นางสาว พิจิตรา เส้นสุข

ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขัน
งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 ระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ศรีสะเกษ เขต 4

E-ACADEMIC V.1.3.5 © 2017 |   All Rights Reserved |   By Kanthalak.com & ทีมพัฒนาโปรแกรม